"ไทยรัฐทีวี" มี 3 นัด เปิดโปรแกรมถ่ายทอดสด "ฟุตบอลโลก 2022" ครบ 64 คู่ 17 ช่อง

"ไทยรัฐทีวี" มี 3 นัด เปิดโปรแกรมถ่ายทอดสด "ฟุตบอลโลก 2022" ครบ 64 คู่ 17 ช่อง

"ครบจบที่เดียว" เปิดโปรแกรมถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก 2022 ทั้ง 64 คู่ หลังจัดสรรให้ 17 ช่อง "ไทยรัฐทีวี ช่อง 32" ยิงสด 3 นัด

วันที่ 19 พฤศจิกายน 2565การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.)ในฐานะเจ้าของลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2022 ระหว่างวันที่ 20 พฤศจิกายน ถึง 18 ธันวาคมนี้ ได้ประชุมออนไลน์ร่วมกับสถานีทีวีดิจิทัล เพื่อหาแนวทางการถ่ายทอดสดและสิทธิประโยชน์ต่างๆ

ทั้งนี้ ที่ประชุมได้ใช้วิธีจับสลาก เพื่อจัดสรรเกมแต่ละคู่ให้กับแต่ละสถานี ซึ่งมี 17 ช่องที่จะแบ่งกันถ่ายทอดสด ประกอบด้วย ทรูโฟร์ยู 24, ทีสปอร์ต7, ช่อง 3, ช่อง 5, ช่อง 7, ช่อง 8, ช่อง 9 MCOT, NBT, TPBS, ไทยรัฐทีวี ช่อง 32, อมรินทร์ทีวี, โมโน 29, PPTV 36, GMM25, เนชั่นทีวี, ONE 31 และ JKN18

สำหรับ ทรูโฟร์ยู จากกลุ่มทรูฯ ซึ่งเป็น 1 ในเอกชนที่ร่วมสนับสนุนเงินค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสด จะได้รับหน้าที่มากที่สุด 32 คู่ ส่วนอีก 32 คู่ ให้ทีวีดิจิทัลช่องอื่นๆ มาจับสลากแบ่งคู่กัน โดยมีการสรุปโปรแกรมดังนี้

(รอบแบ่งกลุ่ม)

20 พ.ย. 65

กลุ่ม A

กาตาร์ พบ เอกวาดอร์ เวลา 23.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24/ ทีสปอร์ต7)

21 พ.ย. 65

กลุ่ม B

อังกฤษ พบ อิหร่าน เวลา 20.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม A

เซเนกัล พบ เนเธอร์แลนด์ เวลา 23.00 น. (JKN18)

กลุ่ม B

สหรัฐอเมริกา พบ เวลส์ เวลา 02.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24)

22 พ.ย. 65

กลุ่ม C

อาร์เจนตินา พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 17.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม D

เดนมาร์ก พบ ตูนิเซีย เวลา 20.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม C

เม็กซิโก พบ โปแลนด์ เวลา 23.00 น. (ช่อง 3)

กลุ่ม D

ฝรั่งเศส พบ ออสเตรเลีย เวลา 02.00 น. (โมโน 29)

23 พ.ย. 65

กลุ่ม F

โมร็อกโก พบ โครเอเชีย เวลา 17.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม E

เยอรมนี พบ ญี่ปุ่น เวลา 20.00 น. (ช่อง 7)

กลุ่ม E

สเปน พบ คอสตาริกา เวลา 23.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม F

เบลเยียม พบ แคนาดา เวลา 02.00 น. (ไทยรัฐทีวี ช่อง 32)

24 พ.ย. 65

กลุ่ม G

สวิตเซอร์แลนด์ พบ แคเมอรูน เวลา 17.00 น. (ไทยพีบีเอส)

กลุ่ม H

อุรุกวัย พบ เกาหลีใต้ เวลา 20.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม H

โปรตุเกส พบ กานา เวลา 23.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม G

บราซิล พบ เซอร์เบีย เวลา 02.00 น. (ช่อง 8)

25 พ.ย. 65

กลุ่ม B

เวลส์ พบ อิหร่าน เวลา 17.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม A

กาตาร์ พบ เซเนกัล เวลา 20.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม A

เนเธอร์แลนด์ พบ เอกวาดอร์ เวลา 23.00 น. (PPTV 36)

กลุ่ม B

อังกฤษ พบ สหรัฐอเมริกา เวลา 02.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

26 พ.ย. 65

กลุ่ม D

ตูนิเซีย พบ ออสเตรเลีย เวลา 17.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม C

โปแลนด์ พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 20.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม D

ฝรั่งเศส พบ เดนมาร์ก เวลา 23.00 น. (ทีสปอร์ต7)

กลุ่ม C

อาร์เจนตินา พบ เม็กซิโก เวลา 02.00 น. (NBT)

27 พ.ย. 65

กลุ่ม E

ญี่ปุ่น พบ คอสตาริกาเวลา 17.00 น. (GMM25)

กลุ่ม F

เบลเยียม พบ โมร็อกโกเวลา 20.00 น. (ช่อง 9 MCOT)

กลุ่ม F

โครเอเชีย พบ แคนาดาเวลา 23.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม E

สเปน พบ เยอรมนีเวลา 02.00 น.(เนชั่นทีวี)

28 พ.ย. 65

กลุ่ม G

แคเมอรูน พบ เซอร์เบีย เวลา 17.00 น. (อมรินทร์ทีวี)

กลุ่ม H

เกาหลีใต้ พบ กานา เวลา 20.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม G

บราซิล พบ สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 23.00 น. (ONE 31)

กลุ่ม H

โปรตุเกส พบ อุรุกวัย เวลา 02.00 น. (ช่อง 5)

29 พ.ย. 65

กลุ่ม A

เนเธอร์แลนด์ พบ กาตาร์ เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม A

เอกวาดอร์ พบ เซเนกัล เวลา 22.00 น. (ช่อง 8)

กลุ่ม B

เวลส์ พบ อังกฤษ เวลา 02.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม B

อิหร่าน พบ สหรัฐอเมริกา เวลา 02.00 น.(GMM25)

30 พ.ย. 65

กลุ่ม D

ตูนิเซีย พบ ฝรั่งเศส เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม D

ออสเตรเลีย พบ เดนมาร์ก เวลา 22.00 น. (NBT)

กลุ่ม C

โปแลนด์ พบ อาร์เจนตินา เวลา 02.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม C

ซาอุดีอาระเบีย พบ เม็กซิโก เวลา 02.00 น. (โมโน 29)

1 ธ.ค. 65

กลุ่ม F

โครเอเชีย พบ เบลเยียม เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม F

แคนาดา พบ โมร็อกโก เวลา 22.00 น. (ไทยพีบีเอส)

กลุ่ม E

ญี่ปุ่น พบ สเปน เวลา 02.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม E

คอสตาริกา พบ เยอรมนี เวลา 02.00 น. (ไทยรัฐทีวี ช่อง 32)

2 ธ.ค. 65

กลุ่ม H

เกาหลีใต้ พบ โปรตุเกส เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม H

กานา พบ อุรุกวัย เวลา 22.00 น. (เนชั่นทีวี)

กลุ่ม G

แคเมอรูน พบ บราซิล เวลา 02.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

กลุ่ม G

เซอร์เบีย พบ สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 02.00 น. (ONE 31)

(รอบ 16 ทีมสุดท้าย)

3 ธ.ค. 65

อันดับ 1 กลุ่ม A พบ อันดับ 2 กลุ่ม B เวลา 22.00 น. (ทรูโฟร์ยู 24)

อันดับ 1 กลุ่ม C พบ อันดับ 2 กลุ่ม D เวลา 02.00 น. (ช่อง 3)

4 ธ.ค. 65

อันดับ 1 กลุ่ม D พบ อันดับ 2 กลุ่ม C สนามอัล ธูมามา สเตเดียม เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

อันดับ 1 กลุ่ม B พบ อันดับ 2 กลุ่ม A สนามอัล เบย์ท สเตเดียม เวลา 02.00 น.(โมโน 29)

5 ธ.ค. 65

อันดับ 1 กลุ่ม E พบ อันดับ 2 กลุ่ม F เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

อันดับ 1 กลุ่ม G พบ อันดับ 2 กลุ่ม H เวลา 02.00 น. (ช่อง 8)

6 ธ.ค. 65

อันดับ 1 กลุ่ม F - อันดับ 2 กลุ่ม E เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

อันดับ 1 กลุ่ม H - อันดับ 2 กลุ่ม G เวลา 02.00 น. (GMM25)

(รอบก่อนรองชนะเลิศ)

9 ธ.ค. 65

รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 เวลา 02.00 น. (JKN18)

10 ธ.ค. 65

รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 3 เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 4 เวลา 02.00 น. (ไทยรัฐทีวี ช่อง 32)

(รอบรองชนะเลิศ)

13 ธ.ค. 65

รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 เวลา 02.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

14 ธ.ค. 65

รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 สนามอัล เบย์ท สเตเดียม เวลา 02.00 น. (ONE31)

(นัดชิงอันดับ 3)

17 ธ.ค. 65

คู่ชิงอันดับ 3 เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24)

(นัดชิงชนะเลิศ)

18 ธ.ค. 65

คู่ชิงชนะเลิศ เวลา 22.00 น.(ทรูโฟร์ยู 24 / ทีสปอร์ต7)

คุณกำลังดู: "ไทยรัฐทีวี" มี 3 นัด เปิดโปรแกรมถ่ายทอดสด "ฟุตบอลโลก 2022" ครบ 64 คู่ 17 ช่อง

หมวดหมู่: กีฬาอื่นๆ

แชร์ข่าว

โพสต์ล่าสุด